Manyan masana'antar saye da tufafi 9 don 2021

news4 (1)

Masana'antar saye da tufafi sun ɗauki wasu kwatance masu ban sha'awa a cikin shekarar da ta gabata. Wasu daga cikin waɗannan abubuwan sun samo asali ne daga annoba da sauye-sauyen al'adu waɗanda ka iya yin tasiri mai dorewa na shekaru masu zuwa.

A matsayinsa na mai siyarwa a cikin masana'antar, kasancewa sane da waɗannan abubuwan ya zama cikakkiyar dole. A cikin wannan sakon, za mu rushe 9 daga cikin manyan abubuwan da ke faruwa a cikin salo da tufafi kafin mu nutse cikin wasu tsinkaya na 2021 na masana'antar. Za mu tattara abubuwa ta hanyar tattauna wasu mafi kyawun shawarwari don siyar da sutura akan Alibaba.com.

Bari mu kalli wasu ƙididdigar masana'antu masu sauri don farawa.

Teburin Abubuwan Ciki

  • Masana'antar kayan kwalliya a kallo
  • Top 9 trends a fashion da kuma tufafi masana'antu
  • 2021 Hasashen masana'antar kayan kwalliya da sutura
  • Nasihu don siyar da sutura akan alibaba.com
  • Tunani na ƙarshe

Masana'antar kayan kwalliya a kallo

Kafin mu nutse cikin manyan abubuwan da ke faruwa a masana'antar kera kayayyaki da tufafi, bari mu yi saurin duba hoton masana'antar a matakin duniya.

  • Masana'antar ingantattun kayan kwalliya ta duniya tana kan hanyarta zuwa darajar dala biliyan 44 nan da shekara ta 2028.
  • Ana sa ran siyayya ta kan layi a cikin masana'antar keɓe zai kai 27% nan da shekara ta 2023 yayin da ƙarin masu siyayya ke siyan sutura akan layi.
  • Amurka ce kan gaba a hannun jarin kasuwannin duniya, inda kasuwar ta kai dalar Amurka miliyan 349,555. Kasar Sin ita ce ta biyu kusa da dala miliyan 326,736.
  • Kashi 50% na masu siyan B2B sun juya zuwa intanit lokacin neman kayan kwalliya da kayan sawa.

 

Rahoton Masana'antu 2021

Fashion and Tufaffen Masana'antu

Duba sabon Rahoton Masana'antar Kayayyakin mu wanda ke gabatar muku da sabbin bayanan masana'antu, samfuran da ke faruwa, da shawarwari don siyarwa akan Alibaba.com

news4 (3)

Top 9 trends a fashion da kuma tufafi masana'antu

Kamar yadda muka ambata, masana'antar sayayya da tufafi ta duniya ta ga wasu manyan canje-canje a cikin shekarar da ta gabata. Bari mu dubi manyan abubuwa guda 9 a cikin wannan masana'antar.

1. eCommerce ya ci gaba da girma

Siyayya ta kan layi ta shahara tsakanin masu siye na 'yan shekaru, amma tare da kulle-kulle masu alaƙa da COVID, an tilasta wa shagunan rufewa na tsawon watanni da yawa. Abin takaici, yawancin rufewar wucin gadi sun zama na dindindin tunda waɗannan shagunan sun kasa ɗaukar asarar da kuma billa baya.

An yi sa'a, eCommerce ya riga ya zama al'ada kafin barkewar cutar, don haka wasu kasuwancin sun sami damar rayuwa ta hanyar jujjuya zuwa kasuwancin e-commerce kusan na keɓance. A halin yanzu, babu fa'idodi da yawa ga 'yan kasuwa don komawa zuwa siyarwa a cikin shagunan bulo da turmi, don haka da alama kasuwancin eCommerce zai ci gaba da haɓaka.

2. Tufafi sun zama marasa jinsi

Tunanin jinsi da "ka'idoji" da ke kewaye da waɗannan gine-gine suna tasowa. Shekaru aru-aru, al'umma ta sanya maza da mata a cikin akwatuna guda biyu. Duk da haka, al'adu da yawa suna ɓata layi kuma mutane sun fara saka tufafin da suke jin dadi maimakon abin da aka keɓe musu dangane da jima'i.

Wannan ya haifar da samar da ƙarin suturar da ba ta da jinsi. A wannan gaba, akwai kawai 'yan gaba ɗaya genderless brands, amma da yawa brands suna kunsawa unisex "Basics" Lines. Wasu shahararrun samfuran marasa jinsi sun haɗa da Makanta, DNA ɗaya, da Muttonhead.

Tabbas, yawancin masana'antar kayan kwalliya sun rabu zuwa "na maza," "mata," "yaro" da "'yan mata," amma zaɓin unisex yana ba mutane damar guje wa waɗannan alamun idan sun fi so.

3. Ƙara yawan tallace-tallace na tufafi masu dadi

COVID-19 ya canza yadda mutane da yawa ke rayuwa. Tare da manya da yawa suna ƙaura zuwa aiki mai nisa, yara suna ƙaura zuwa koyo mai nisa, kuma ana rufe wuraren taruwar jama'a da yawa, mutane sun fi ɗaukar lokaci a gida. Tun da mutane sun makale a gida, an sami karuwar tallace-tallace na wasanni1 da kayan falo.

A cikin Maris na 2020, an sami ƙaruwa 143%.2 a cikin tallace-tallacen fanjama tare da raguwar tallace-tallacen nono da kashi 13%. Mutane sun fara ba da fifiko ga ta'aziyya kai tsaye daga jemage.

A cikin kwata na ƙarshe na 2020, yawancin dillalan kayan kwalliya sun fara gane cewa ta'aziyya ya zama maɓalli. Sun shirya kamfen ɗin su don jaddada abubuwan da suka fi dacewa da su.

Tun da yawancin kasuwancin suna ci gaba da barin mutane suyi aiki daga gida, yana yiwuwa wannan yanayin na iya kasancewa na ɗan lokaci kaɗan.

4. Da'a da kuma dorewar siyan hali

A cikin 'yan shekarun nan, ƙarin ƙwararrun jama'a sun ba da hankali ga al'amuran zamantakewa waɗanda suka shafi masana'antar kayan ado, musamman ma lokacin da ya zo da sauri.

Don farawa, sharar fata3 ya kai kololuwar lokaci saboda halin kashe kudi na masu amfani. Mutane suna sayen tufafi fiye da yadda suke bukata, kuma biliyoyin ton suna shiga cikin sharar kowace shekara. Don yaƙar wannan sharar, wasu mutane suna karkata zuwa ga samfuran da ko dai ke yin kayayyaki masu inganci waɗanda ake son dawwama na dogon lokaci ko waɗanda ke amfani da kayan da aka sake sarrafa su don ƙirƙirar tufafinsu.

Wani batu na ɗabi'a wanda sau da yawa yakan taso shine amfani da shagunan gumi. Tunanin cewa ana biyan ma'aikatan masana'antu tsabar kuɗi don yin aiki a cikin yanayi mara kyau bai dace da mutane da yawa ba. Yayin da ake ƙara wayar da kan jama'a game da waɗannan batutuwa, ƙarin masu amfani suna fifita samfuran da ke amfani da ayyukan kasuwanci na gaskiya4.

Yayin da mutane ke ci gaba da canza salon rayuwa zuwa dorewa da makamantansu, waɗannan abubuwan za su iya ci gaba har tsawon shekaru masu zuwa.

5. Haɓakar "ReCommerce"

A cikin shekarar da ta gabata, "Sake Ciniki" ya zama sananne. Wannan yana nufin siyan tufafin da aka yi amfani da su daga kantin sayar da kayayyaki, kantin sayar da kayayyaki, ko kai tsaye daga mai siyarwa akan intanit. Abokan ciniki zuwa kasuwannin mabukaci kamar LetGo, DePop, OfferUp, da kasuwannin Facebook sun inganta yanayin "Sake Kasuwanci".

Wani ɓangare na wannan yanayin yana da alaƙa da yunƙurin siyan siye na yanayi da rage sharar gida, amma "haɓaka" da sake fasalin kayan girkin na yau da kullun kuma sun kasance suna haɓaka. Upcycling shine ainihin lokacin da wani ya ɗauki labarin tufafi ya gyara shi don dacewa da salon su. Wani lokaci, wannan ya haɗa da mutuwa, yanke, da dinki don yin sabon abu.

Wani babban roko na ReCommerce ga masu siye shine cewa za su iya samun suturar da aka yi amfani da su a hankali don ɗan ƙaramin farashin siyarwa.

6. Slow fashion daukan kan

Jama'a sun fara raina salon salo mai sauri saboda tasirinsa na ɗabi'a dangane da dorewa da haƙƙin ɗan adam. A zahiri, jinkirin salon ya zama sanannen madadin, kuma samfuran da ke da iko a cikin masana'antar keɓe suna haɓaka don canji.

Wani ɓangare na wannan ya haɗa da salon "marasa lokaci". Manyan 'yan wasa a cikin sararin samaniya sun ba da ma'ana don rabu da fitowar sabbin salo na yau da kullun tun lokacin da wannan tsarin ya haifar da saurin salo.

An sami fitowar niyya na salo waɗanda aka saba amfani da su a wasu yanayi. Misali, kwafi na fure da pastels an danganta su da layin bazara, amma wasu samfuran sun haɗa waɗannan kwafi a cikin fitowar faɗuwar su.

Manufar ƙirƙirar salon zamani da kuma cin karo da yanayin yanayi shine a ƙarfafa masu siye da sauran masu zanen kaya su ƙyale ɓangarorin su kasance cikin salo na fiye da watanni biyu. Wannan yana ba da damar samfuran ƙirƙira mafi girman inganci tare da alamun farashi mafi girma waɗanda ake nufi don wuce yanayi da yawa.

Zai zama mai ban sha'awa ganin yadda wannan yanayin ke gudana a gaba saboda yawancin masana'antun kayan kwalliya har yanzu ba su ɗauki waɗannan ayyukan ba. Koyaya, tunda shugabannin masana'antar sun ɗauki matakin, ƙarin kasuwancin na iya bin jagora.

7. Kasuwancin kan layi yana haɓaka

Kasuwancin kan layi ya zama sananne a cikin 'yan shekarun nan, duk da haka, yawancin masu amfani da su ba su da sha'awar siyan tufafi a kan layi tun suna so su iya ganin yadda abin ya dace da su. A cikin shekarar da ta gabata, mun ga bullar fasahar da ke magance wannan matsala.

Masu siyar da ecommerce suna haɓaka ƙwarewar siyayya ta kan layi tare da taimakon ainihin gaskiya da haɓaka fasahar gaskiya. Duk waɗannan fasahohin biyu suna ba masu siyayya damar yin amfani da ɗaki mai dacewa don ganin yadda abun zai kasance a rayuwa ta gaske.

Akwai 'yan ƙa'idodi waɗanda ke goyan bayan irin wannan zanga-zangar. Har yanzu ana ci gaba da inganta wannan fasaha, don haka da alama yawancin 'yan kasuwa za su aiwatar da su a cikin shagunan su na kan layi a cikin shekaru masu zuwa.

8. Haɗuwa da rinjaye

Shekaru da yawa, da girman mata sun sha wahala wajen samun nau'ikan tufafi da suka dace da nau'ikan jikinsu. Yawancin samfuran sun yi watsi da waɗannan matan kuma sun kasa ƙirƙirar salon da suka dace da mutanen da ba su sanya daidaitaccen ƙarami, matsakaici, babba ko babba ba.

Halin jiki wani yanayi ne mai girma wanda ke yaba jikin kowane nau'i da girma. Wannan ya haifar da ƙarin haɗin kai a cikin salon ƙira dangane da girma da salon da ake samu.

Kamar yadda binciken da aka gudanar Alibaba.com, kasuwar tufafin mata mai girma ana sa ran za ta kai dalar Amurka biliyan 46.6 a karshen wannan shekara wanda ya ninka abin da aka kimanta a shekaru uku kacal da suka gabata. Wannan yana nufin cewa mata masu girma suna da ƙarin zaɓuɓɓukan tufafi fiye da kowane lokaci.

Haɗin kai baya ƙarewa anan. Alamomi kamar SKIMS suna ƙirƙirar sassan "tsirara" da "tsaka-tsaki" waɗanda ke aiki fiye da mutane masu launin fata kawai.

Sauran samfuran suna ƙirƙirar layukan tufafi masu haɗawa waɗanda ke ɗaukar yanayin kiwon lafiya daban-daban waɗanda ke buƙatar kayan aiki na dindindin, kamar catheters da famfunan insulin.

Baya ga ƙirƙirar salon da ke aiki don ƙarin nau'ikan mutane, masana'antar kayan kwalliya suna ƙara ƙarin wakilci a cikin kamfen ɗin su. Ƙarin samfuran ci gaba suna ɗaukar nau'ikan nau'ikan jinsi daban-daban tare da nau'ikan jiki daban-daban ta yadda ƙarin masu amfani za su iya ganin mutanen da suke kama da su a cikin mujallu, a allunan talla, da sauran tallace-tallace.

9. Tsarin biyan kuɗi ya zama samuwa

Yawancin dillalai suna ba masu amfani damar yin biyan bayan siye. Misali, mai siye zai iya yin odar dala 400 kuma ya biya $100 kawai a lokacin siyan sayan sannan ya biya sauran ma'auni daidai gwargwado a cikin watanni uku masu zuwa.

Wannan tsarin "Sayi Yanzu, Biya Daga baya" (BNPL) yana ba masu amfani damar kashe kuɗin da ba lallai ba ne. Wannan ya fara ne a tsakanin ƙananan samfuran kayan kwalliya, kuma yana shiga cikin masu ƙira da sararin alatu.

Wannan har yanzu wani sabon abu ne wanda ba a sami bayanai kadan kan yadda hakan zai shafi masana'antar a cikin dogon lokaci.

2021 Hasashen masana'antar kayan kwalliya da sutura

Yana da matukar wahala a iya hasashen yadda masana'antar kera kayayyaki da tufafi za su kasance a cikin 2021 tunda har yanzu muna tsakiyar barkewar cutar. Har yanzu akwai rashin tabbas da yawa kuma mutane da yawa har yanzu ba sa rayuwa kamar yadda suka saba, don haka yana da wuya a faɗi ko ko yaushe halayen mabukaci za su koma yadda suke a da.5.

Duk da haka, akwai kyakkyawar dama cewa abubuwan da suka shafi sababbin fasaha da ingantattun fasaha da fahimtar zamantakewa za su ci gaba na dan lokaci. Wataƙila fasaha za ta ci gaba da haɓakawa, kuma mutane za su ƙara godiya ga wayewar zamantakewa yayin da suke ƙara wayewa da ilmantarwa kan batutuwa masu rikitarwa na duniya.

news4 (2)

Nasihu don siyar da sutura akan Alibaba.com

Alibaba.com yana sauƙaƙe ma'amaloli tsakanin masu siye da masu siyarwa da yawa a cikin masana'antar keɓe. Idan kuna shirin siyar da sutura akan Alibaba.com, akwai ƴan abubuwan da zaku iya yi don haɓaka haɓakar samfuran ku da samun ƙarin tallace-tallace.

Bari mu kalli kaɗan daga cikin manyan shawarwari don siyarwa akan dandalinmu.

1. Kula da abubuwan da ke faruwa

Kasuwancin kayan kwalliya koyaushe suna canzawa kuma suna haɓaka, amma wasu abubuwan da muka gani a cikin shekarar da ta gabata na iya saita sautin shekaru masu zuwa.

Haɗuwa da fifiko ga salon dorewa, alal misali, abubuwa ne guda biyu waɗanda gabaɗaya ke haskaka haske mai kyau akan alama. Ba za ku iya yin kuskure ba tare da haɗa wasu ayyuka masu sanin yakamata a cikin kasuwancin ku.

Bugu da ƙari, haɗa gaskiyar kama-da-wane da haɓakar gaskiyar na iya taimaka muku ci gaba da sauri tare da sauran kasuwancin masana'antar.

Ba dole ba ne ka canza aikinka gaba ɗaya ko canza ayyukanka don daidaita daidai da abubuwan da ke faruwa, amma kiyaye abubuwan da ke sabo a cikin masana'antar na iya ba ka dama ga gasarka da ke yin sakaci don yin hakan.

2. Yi amfani da ƙwararrun hotuna

Ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin da za a sa jerin kayan tufafinku ya bambanta da sauran shine amfani da hotuna masu sana'a. Ɗauki lokaci don ɗaukar tufafinku a kan nau'i daban-daban kuma a kusurwoyi daban-daban.

Wannan ya fi sha'awa fiye da tufafin da aka shirya a kan mannequin ko hotuna a kan hoton samfurin.

Lokacin da kuka ɗauki hotuna kusa da sutura da masana'anta a kusurwoyi daban-daban, wannan yana ba masu amfani da mafi kyawun ra'ayin yadda suturar za ta kasance a rayuwa ta gaske.

3. Haɓaka samfura da kwatance

Alibaba.com kasuwa ce da ke amfani da injin bincike don taimakawa masu siye su sami abubuwan da suke nema. Wannan yana nufin cewa zaku iya haɓaka samfuran ku da kwatancen tare da kalmomi masu mahimmanci waɗanda masu sauraron ku ke nema.

4. Bayar da keɓancewa

Yawancin masu siye suna neman ɓangarorin da aka keɓance, ko ya zo ƙasa don zaɓar launuka ko ƙara tambura. Yi shirye don saukarwa idan kuna da albarkatun yin hakan. Nuna kan bayanan martaba da shafukan jeri na samfur da kuke bayarwa Ayyukan OEM ko suna da damar ODM.

5. Aika samfurori

Tun da akwai nau'ikan halaye iri-iri na riguna da ake samu (da kuma ake so) a cikin masana'antar keɓe, abokan cinikin ku wataƙila za su yaba samfuran don su tabbata cewa suna siyan abin da suke nema. Ta haka za su iya ji da kansu kuma su ga labaran a rayuwa ta gaske.

Yawancin masu siyarwa suna amfani da su mafi ƙarancin oda yawa don hana masu amfani da ƙoƙarin siyan kasidu na tufafi a kan adadin kuɗi. Kuna iya samun wannan ta hanyar aika samfura a farashin siyarwa.

6. Shirya gaba

Yi shiri don kwarara cikin tallace-tallacen tufafin yanayi kafin lokaci. Idan ka sayar da riguna ga kasuwancin da ke wurin da yanayin hunturu ke farawa a watan Disamba, tabbatar da masu siyan ku suna da haja a watan Satumba ko Oktoba.

Ko da masu siye suna tasowa zuwa salon "marasa lokaci", har yanzu akwai buƙatar waɗannan labaran tufafi kamar yadda yanayi ya canza a cikin shekara.


Lokacin aikawa: Maris 26-2021